Vé số truyền thống bị rách có được đổi thưởng không?

(lamchame.vn) - Để được tham gia đổi thưởng, tờ vé số trúng thưởng của người chơi phải hợp lệ. Đây là quy định bắt buộc đối với hoạt động vé số trên cả nước để đảm bảo tính công bằng cho tất cả người tham gia.

 

Vé số bị rách có được đổi thưởng không?

Tờ vé số đài Quảng Bình trong hệ thống xổ số đài miền Trung

Căn cứ vào nội dung điều 31 Thông tư 75/2013/T-T-BTC về kinh doanh xổ số kiến thiết, người chơi cần chú ý một số vấn đề như sau.

Vé số trúng thưởng phải giữ được nguyên vẹn, không được rách hoặc bị chắp vá. Tờ vé số có biểu hiện tẩy xóa hoặc sửa chữa sẽ không được chấp nhận. Và người chơi phải đảm bảo vé số vẫn còn giá trị thời hạn đổi thưởng.

Đối với trường hợp vé số bị rách mà vẫn xác định được trạng thái ban đầu của vé, tính xác thực và không có dấu hiệu của gian lận, thì phía công ty sẽ tiến hành xem xét việc xác minh và giải quyết vấn đề có đổi thưởng hay không.

Nếu sau 30 ngày kể từ ngày quay số mở thưởng mà không nhận được phản hồi từ người chơi thì công ty sẽ không giải quyết các vấn đề liên quan đến đổi thưởng. Ngày mở thưởng thường được in ngay trên tờ vé số để người chơi dễ dàng theo dõi.

Ví dụ bạn mua vé số Hồ Chí Minh ra ngày 22-9-2021, muốn biết vé có trúng thưởng hay không thì bạn phải xem trực tiếp xổ số miền Nam phát sóng quay thưởng đài thành phố Hồ Chí Minh để dò số đã về.

Người có thẩm quyền quyết định là Chủ tịch và Tổng giám đốc (Giám đốc) công ty xổ số kiến thiết. Điều này được quy định rõ ràng trong Thể lệ tham gia dự thưởng xổ số quy định tại Điều 8 Thông tư này.

Giống như hoạt động xổ số miền Nam, các đài khu vực miền Bắc tiến hành quay số 27 lần công bố kết quả xổ số miền Bắc tất cả các giải. Nếu vé số nào có dãy số dự thưởng trùng với giá trị dãy số được công bố tại bảng kết quả thì đó là vé trúng thưởng.

Tại một thời điểm, người chơi trúng nhiều giải thì vẫn được nhận đầy đủ số tiền thưởng theo giá trị của mỗi giải với điều kiện vé số trúng phải hợp lệ và đổi thưởng trong thời gian quy định.

Điều kiện người chơi  trúng vé số truyền thống nhận thưởng:


Thời gian để người chơi có thể đổi thưởng trong vòng 30 ngày bắt đầu từ ngày người chơi được xác định là trúng thưởng.

Ví dụ bạn trúng thưởng giải đặc biệt xổ số đài miền Trung ngày 1/9 thì thời gian để bạn đổi thưởng đúng quy định là đến hết ngày 30/9.

Tất cả các loại vé đổi thưởng phải là vé do công ty xổ số kiến thiết thiết phát hành.  Thông tin in trên tờ vé phải đảm bảo chính xác về ngày mở thưởng, số dự thưởng trùng với kết quả đã về của các giải được công bố

Tra cứu kết quả xổ số miền Bắc hôm nay ngay để xem bạn có phải chủ nhân của tờ vé trúng thưởng không nhé

Vé số lĩnh thưởng phải đảm bảo nguyên vẹn và không có dấu hiệu chỉnh sửa hoặc làm giả dưới bất kỳ hình thức nào. Trường hợp vé không đủ khả năng đổi thưởng khi:

-       Vé số trong tình trạng chắp vá quá nhiều do bị rách.

-       Tấm vé số rách hơn 10%.

-       Tấm vé nhàu nát, bị biến dạng hoặc bị cháy.

-       Vị trí bị tẩy xóa như: khu vực mã vạch, dãy số dự thưởng, ký hiệu, mã số,...

Công ty xổ số tiến hành quá trình thẩm tra và xác minh thông tin vé số, trưng cầu giám định từ phía cơ quan Công an. Tùy thuộc vào tình trạng hư hại của mỗi tấm vé để người có thẩm quyền tại công ty đưa ra quyết định có đổi thưởng cho người chơi hay không.

Dù không biết có trúng thưởng hay không thì người chơi cũng nên bảo quản và giữ gìn vé số thật cẩn thận để đủ điều kiện được đổi thưởng. Tránh những trường hợp đáng tiếc bị bỏ lỡ mất giải thưởng lớn. Sẽ còn có rất nhiều kiến thức hay về xổ số sẽ được xổ số KT cập nhật thường xuyên nhé.

Gửi bình luận

(0) Bình luận

Xếp theo: Thời gian Số người thích

Bài viết chưa có bình luận nào.

MỚI NHẤT

ĐỌC NHIỀU

lên đầu trang